BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 57/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 04 tháng 01 năm 2023

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 8/6/2022 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 03-22/ĐK-HQ ngày 5/12/2022 của Công ty TNHH SCHIPPERS Việt Nam, mã số thuế: 0110109313;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: MS Hoof Clean

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: MS HoofClean là một sản phẩm chăm sóc móng thân thiện với môi trường giúp giữ da móng khỏe mạnh để ngăn ngừa nhiễm trùng. MS Hoof Clean được khuyến cáo sử dụng trong trang trại chăn nuôi gia súc.

Ký, mã hiệu, chủng loại: 0605036

Nhà sản xuất: SLS Lommel B.V.

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng tính trên trọng lượng:

Tên hoạt chất

Độ tinh khiết (%)

Số CAS

Chức năng

Hàm lượng (%)

Glycerine

100

56-816

Chất mang

20

Alcohol C10 ethoxylated

99

26183-52-8

Chất hoạt động bề mặt

15

Lakeland AMA LF40

100

94441-92-6

Chất hoạt động bề mặt

15

PEG 400 Polyethyleneglycol

100

25322-68-3

Chất mang

10

Lemon oil

100

NA

Tạo mùi

1

Citric acid

50

77-92-9

Tạo axit

05

Sắc tố vàng

100

n.a.

Tạo màu

0.01

Nước

100

7732-18-5

Dung môi

38.49

TỔNG

100

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: MS HoofClean là một sản phẩm chăm sóc móng thân thiện với môi trường, giúp giữ cho da móng khỏe mạnh để ngăn ngừa nhiễm trùng. MS HoofClean cung cấp độ bám dính tốt cho móng vuốt. Nó thân thiện với làn da vì độ pH trung tính và các thành phần tự nhiên chứa trong đó. Liều lượng của MS HoofClean được xác định dựa trên mức độ của các vấn đề về móng. MS HoofClean có thể được áp dụng tự động với hệ thống MS AutoHoofClean. Hệ thống MS AutoHoofClean là một cách tiếp cận tự động và thân thiện với làn da để quản lý ngâm chân, và đặc biệt thích hợp để sử dụng trên robot vắt sữa trang trại.

Liều lượng của MS HoofClean là được xác định dựa trên mức độ của các vấn đề về móng. Liều dùng: 4 % (=40 ml, thêm nước đến 1 Lít, tùy thuộc vào loại vết bẩn)

- Thông số kỹ thuật: Dạng lỏng, màu vàng nhạt, mùi sả, pH 5.26-5.76; tỷ trọng 1,058 - 1,098 Kg/L, can 22kg.

- Công dụng theo thiết kế: MS Hoof Clean là sản phẩm có độ pH trung tính với da, không gây kích ứng với da và ứng dụng thực tế để làm sạch móng. MS Hoof Clean được khuyến cáo sử dụng trong trang trại chăn nuôi gia súc.

3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:

Tên thương mại: MS Hoof Clean

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng tính trên trọng lượng:

Tên hoạt chất

Độ tinh khiết (%)

Số CAS

Chức năng

Hàm lượng (%)

Glycerine

100

56-816

Chất mang

20

Alcohol C10 ethoxy lated

99

26183-52-8

Chất hoạt động bề mặt

15

Lakeland AMA LF40

100

94441-92-6

Chất hoạt động bề mặt

15

PEG 400 Polyethyleneglycol

100

25322-68-3

Chất mang

10

Lemon oil

100

NA

Tạo mùi

1

Citric acid

50

77-92-9

Tạo axit

0.5

Sắc tố vàng

100

n.a.

Tạo màu

0.01

Nước

100

7732-18-5

Dung môi

38.49

TỔNG

100

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: MS HoofClean là một sản phẩm chăm sóc móng thân thiện với môi trường, giúp giữ cho da móng khỏe mạnh để ngăn ngừa nhiễm trùng. MS HoofClean cung cấp độ bám dính tốt cho móng vuốt. Nó thân thiện với làn da vì độ pH trung tính và các thành phần tự nhiên chứa trong đó. Liều lượng của MS HoofClean được xác định dựa trên mức độ của các vấn đề về móng. MS HoofClean có thể được áp dụng tự động với hệ thống MS AutoHoofClean. Hệ thống MS AutoHoofClean là một cách tiếp cận tự động và thân thiện với làn da để quản lý ngâm chân, và đặc biệt thích hợp để sử dụng trên robot vắt sữa trang trại.

Liều lượng của MS HoofClean là được xác định dựa trên mức độ của các vấn đề về móng. Liều dùng: 4 % (=40 ml, thêm nước đến 1 Lít, tùy thuộc vào loại vết bẩn)

- Thông số kỹ thuật: Dạng lỏng, màu vàng nhạt, mùi sả, pH 5.26-5.76; tỷ trọng 1,058 - 1,098 Kg/L, can 22kg.

- Công dụng theo thiết kế: MS Hoof Clean là sản phẩm có độ pH trung tính với da, không gây kích ứng với da và ứng dụng thực tế để làm sạch móng. MS Hoof Clean được khuyến cáo sử dụng trong trang trại chăn nuôi gia súc.

Ký, mã hiệu, chủng loại: 0605036

Nhà sản xuất: SLS Lommel B.V.

thuộc nhóm 33.07 “Các chế phẩm dùng trước, trong hoặc sau khi cạo, các chất khử mùi cơ thể, các chế phẩm dùng để tắm, chế phẩm làm rụng lông và các chế phẩm nước hoa, mỹ phẩm hoặc vệ sinh khác, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; các chất khử mùi phòng đã được pha chế, có hoặc không có mùi thơm hoặc có đặc tính tẩy uế.”, phân nhóm 3307.90 “- Loại khác:”, mã số 3307.90.10 “- - Chế phẩm vệ sinh động vật” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.