BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 6433/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 02 tháng 10 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23/6/2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 Sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP;

Căn cứ Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra, giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017;

Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số số 13/2019/CV-CBC ngày 10/10/2019 do Công ty TNHH Connell Bros (Việt Nam), mã số thuế: 0306104694 cung cấp và hồ sơ kèm theo, căn cứ công văn số 74/KĐHQ-NV ngày 19/2/2020 của Cục Kiểm định Hải quan;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: BUDAL Na 223

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Disodium hydrogen phosphate

Ký, mã hiệu, chủng loại: Disodium hydrogen phosphate - số CAS: 7558-79-4-Na2HPO4

Nhà sản xuất: Chemische Fabik Budenheim KG

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Disodium hydrogen phosphate - số CAS: 7558-79-4-Na2HPO4

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: dùng trong sản xuất thực phẩm với vai trò là phụ gia thực phẩm.

- Công dụng theo thiết kế: Chất ổn định, chất điều chỉnh độ acid chất chống đông vón.

- Hàm lượng tính trên trọng lượng > 95%

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: BUDAL Na 223

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Disodium hydrogen phosphate

Ký, mã hiệu, chủng loại: Disodium hydrogen phosphate - số CAS: 7558-79-4-Na2HPO4

Nhà sản xuất: Chemische Fabik Budenheim KG

thuộc nhóm 28.35 “Phosphinat (hypophosphit), phosphonat (phosphit) và phosphat; polyphosphat, đã hoặc chưa xác định về mặt hoá học”, phân nhóm “- Phosphat”, mà số 2835.22.00 “- - Của mono- hoặc dinatri” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Connell Bros Việt Nam biết và thực hiện./.