BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2470/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 23 tháng 6 năm 2022 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15 tháng 02 năm 2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số số 01/XĐT ngày 01/6/2022 của Công ty TNHH Thiết bị Công nghệ và Xây dựng (MST: 0101179829) và hồ sơ kèm theo;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Thông tin hàng hóa do doanh nghiệp cung cấp: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Bộ phụ kiện đóng mở cốp tự động dùng cho ô tô con, gồm: 01 hộp điều khiển. 02 thanh ty điện. Mỗi thanh ty là một thiết bị cơ khí hoạt động bằng điện, có cấu tạo gồm: mô tơ, ổ trục, trục quay bánh răng hành tinh, lò xo, trục truyền động... 02 giá đỡ thanh ty điện. 01 mô tơ hút khóa điện (khóa ngậm cốp xe bằng điện). 01 nút bấm đóng mở cốp phía trước, dùng lắp phía trước xe (thường lắp quanh khu vực ghế lái như trên khu vực bảng điều khiển trung tâm hoặc cánh cửa bên ghế lái), giúp người lái có thể đóng mở cốp xe từ xa mà không cần rời khỏi xe. 01 nút bấm đóng cốp dùng lắp tại khu vực đuôi xe (thường lắp trên cánh cửa cốp hoặc trên đuôi thân xe tùy theo nhu cầu của khách hàng), giúp người dùng đóng cốp tự động bằng cách ấn nút này. Các bộ dây kết nối (dây điện hộp điều khiển, dây điện thanh ty điện, dây dữ liệu, dây điện khóa ngậm cốp) Mũi khoan (loại dùng 1 lần, để khoan lỗ trên thân xe để luồn dây trong quá trình lắp đặt bộ cốp điện vào xe). - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Khi mở cốp: người sử dụng bấm nút mở cốp trên chìa khóa nguyên bản của xe ô tô, hoặc tại nút bấm đóng mở cốp phía trước (trong xe ô tô), hoặc nút mở nguyên bản gắn trên cốp xe. Thiết bị sẽ kích hoạt mở khóa ngậm cốp và vận hành đẩy ty điện làm mở cốp xe. Khi đóng cốp: người sử dụng bấm nút đóng cốp trên nút bấm đóng mở cốp phía trước (trong xe ô tô), hoặc tại nút bấm đóng cốp đuôi xe. Thiết bị sẽ kích hoạt vận hành co ty điện làm đóng cốp xe. Sản phẩm được sử dụng cho những xe ô tô chưa có cốp điện nguyên bản, thay thế thanh ty nguyên bản bằng thanh điện, hỗ trợ khách hàng đóng mở cốp thuận tiện, tự động, chỉ với việc bấm nút mở cốp trên chìa khóa, trên đuôi xe hoặc nút trong xe ô tô. Sản phẩm cũng có thể được sử dụng để thay thế cho các xe đã có sẵn cốp điện nguyên bản nhưng bị hỏng. Chống kẹt khi gặp vật cản. - Thông số kỹ thuật: Điện áp định mức: DC 12V Điện áp hoạt động: 9-16V Dòng điện hoạt động: Chế độ tiêu thụ điện năng thấp < 500µA Dòng điện cực đại: ≤ 20A Nhiệt độ hoạt động: -30°C -- 80°C Nhiệt độ dự trữ: -40°C -- 85 °C Chống nước: IP67. Chất liệu hai thanh ty điện: lõi kim loại bọc nhựa. - Công dụng theo thiết kế: Hỗ trợ tự động đóng và mở cốp xe ô tô. | ||||||
3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 84.79 “Máy và thiết bị cơ khí có chức năng riêng biệt, chưa được chi tiết hay ghi ở nơi khác thuộc Chương này”, phân nhóm “- Máy và thiết bị cơ khí khác”, phân nhóm 8479.89 “- - Loại khác”, phân nhóm “- - - Loại khác, hoạt động bằng điện”, mã số 8479.89.39 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Thiết bị Công nghệ và Xây dựng biết và thực hiện./.