BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 5492/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 19 tháng 12 năm 2022

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 148/CV-NL ngày 13/12/2022 của Công ty TNHH Ngọc Linh, mã số thuế: 0100512315;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Lithium iron phosphate powder - Lithium Sắt Phosphate dạng bột (CAS number 15365-14-7)

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Lithium Sắt Phosphate dạng bột

Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có

Nhà sản xuất: Inter Forest (HK) Limited

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học:

LiFePO4 hàm lượng min 90 %

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

Thủy luyện chiết xuất

- Hàm lượng tính trên trọng lượng: Li 3-8%, Fe 10-30%, Phosphate 15-25%

- Thông số kỹ thuật: Dạng bột, màu đen, không mùi, không tan trong nước

- Công dụng theo thiết kế: Phụ gia luyện kim chì kẽm

3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:

Tên thương mại: Lithium iron phosphate powder - Lithium Sắt Phosphate dạng bột (CAS number 15365-14-7)

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học:

LiFePO4 hàm lượng min 90 %

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

Thủy luyện chiết xuất

- Hàm lượng tính trên trọng lượng: Li 3-8%, Fe 10-30%, Phosphate 15-25%

- Thông số kỹ thuật: Dạng bột, màu đen, không mùi, không tan trong nước

- Công dụng theo thiết kế: Phụ gia luyện kim chì kẽm

Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có

Nhà sản xuất: Inter Forest (HK) Limited

thuộc nhóm 28.42 “Muối khác của axit vô cơ hay peroxoaxit (kể cả nhôm silicat đã hoặc chưa xác định về mặt hoá học), trừ các chất azit.”, phân nhóm 2842.90 “- Loại khác:”, mã số 2842.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.