BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 5417/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 14 tháng 12 năm 2022

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số BHF-GDC/XDTMS6 ngày 18/10/2022 của Công ty TNHH BHFLEX VINA, mã số thuế: 2500506479;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: S-200 WEF

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mực in màu trắng đóng rắn bằng nhiệt S-200WEF dùng để in thông số kỹ thuật lên bản mạch in (1 lọ = 0,5kg)

Ký, mã hiệu, chủng loại: S-200 WEF

Nhà sản xuất: TAIYO INK MFG. CO., (KOREA)LTD

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng tính trên trọng lượng:

Tên hóa chất

Số CAS

Hàm lượng (%)

Titanium dioxide

13463-67-7

30 ~ 40

3-Methyl-3-Methoxybutanol

56539-66-3

5 ~ 10

Diethylene glycol monoethyl ether acetate

112-15-2

10 ~ 15

Acrylic Monomers

 

1 ~ 5

Dung môi naphtha (petroleum), light aroma

64742-95-6

0.3 ~ 1

Nhựa Epoxy & Khác

Bí mật thương mại

25 ~ 30

Aluminum Hydroxide

21645-51-2

1 ~ 5

Amorphous Silica

112945-52-5

1 ~ 5

Silicon Dioxide

7631-86-9

1 ~ 5

Talc không chứa sợi a-mi-ăng

14807-96-6

10 ~ 15

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

Bước 1: Làm sạch bảng mạch in bằng hóa chất

Bước 2: Dùng mực S-200 WEF in chữ lên bảng mạch in

Bước 3: Sấy khô

- Thông số kỹ thuật:

Chất lỏng màu trắng, nhớt, có mùi nhẹ

pH: 8, không tan trong nước

Nhiệt độ sôi: 173 độ C

Độ nhớt: 300 Ps

Trọng lượng riêng: 1.6

Hộ số phân vùng (n-Octanol / Nước): -0.52 ở 25 độ C

Nhiệt độ tự bốc cháy: 214 độ C

- Công dụng theo thiết kế: In số linh kiện, vị trí, hướng, tên sản phẩm và các ký hiệu khác lên PCB

3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:

Tên thương mại: S-200 WEF

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng tính trên trọng lượng:

Tên hóa chất

Số CAS

Hàm lượng (%)

Titanium dioxide

13463-67-7

30 ~ 40

3-Methyl-3-Methoxybutanol

56539-66-3

5 ~ 10

Diethylene glycol monoethyl ether acetate

112-15-2

10 ~ 15

Acrylic Monomers

 

1 ~ 5

Dung môi naphtha (petroleum), light aroma

64742-95-6

0.3 ~ 1

Nhựa Epoxy & Khác

Bí mật thương mại

25 ~ 30

Aluminum Hydroxide

21645-51-2

1 ~ 5

Amorphous Silica

112945-52-5

1 ~ 5

Silicon Dioxide

7631-86-9

1 ~ 5

Talc không chứa sợi a-mi-ăng

14807-96-6

10 ~ 15

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

Bước 1: Làm sạch bảng mạch in bằng hóa chất

Bước 2: Dùng mực S-200 WEF in chữ lên bảng mạch in

Bước 3: Sấy khô

- Thông số kỹ thuật:

Chất lỏng màu trắng, nhớt, có mùi nhẹ

pH: 8, không tan trong nước

Nhiệt độ sôi: 173 độ C

Độ nhớt: 300 Ps

Trọng lượng riêng: 1.6

Hệ số phân vùng (n-Octanol / Nước): -0.52 ở 25 độ C

Nhiệt độ tự bốc cháy: 214 độ C

- Công dụng theo thiết kế: In số linh kiện, vị trí, hướng, tên sản phẩm và các ký hiệu khác lên PCB

Ký, mã hiệu, chủng loại: S-200 WEF

Nhà sản xuất: TAIYO INK MFG. CO., (KOREA)LTD

thuộc nhóm 32.15 “Mực in, mực viết hoặc mực vẽ và các loại mực khác, đã hoặc chưa cô đặc hoặc làm thành thể rắn.”, phân nhóm “- Mực in:”, mã số 3215.19.00 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.