BỘ TÀI CHÍNH
CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1151/TB-CHQ

Hà Nội, ngày 04 tháng 4 năm 2025

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

CỤC TRƯỞNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23/6/2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan, được sửa đổi bổ sung tại Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phm, được sửa đổi bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26/01/2021 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08/6/2022 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số 02/DELI-HS ngày 14/3/2025 của Công ty TNHH Phát triển Deli Việt Nam (MST: 2301267096) và hồ sơ kèm theo;

Theo đề nghị của Trưởng Ban Nghiệp vụ thuế hải quan,

Cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Power Strip - cắm điện

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: cắm điện

Ký, mã hiệu, chủng loại: T411

Nhà sản xuất: DELI GROUP CO.,LTD

2. Tóm tt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo h sơ đ nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Sản phẩm gồm dây dẫn có 01 đầu được gắn phích cm, đầu còn lại của dây dẫn gắn với 01 bộ ổ cắm.

Bộ cắm cấu tạo gồm 05 cụm công tắc - ổ cắm, cụ thể:

+ 01 cụm gồm 01 công tắc và 03 ổ cắm sạc dạng cổng kết nối USB - type A.

+ 04 cụm còn lại, mỗi cụm gồm 01 công tắc và 01 ổ cắm thiết bị điện (loại ổ 03 lỗ dùng cho phích cắm 2 chấu hoặc 3 chấu).

Mi công tc dùng để bật/ngt nguồn điện cấp vào mi cụm cm nêu trên.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Cm phích cắm vào nguồn điện, bật công tắc các ổ cắm. Lúc này điện được cấp vào các ổ cắm. Cắm thiết bị điện vào ổ cắm để sử dụng.

Khi không sử dụng điện, để đảm bảo an toàn, người sử dụng có thể rút phích cắm ra khỏi nguồn điện hoặc bấm tắt các công tắc trên các cụm cắm điện, lúc này điện không được cấp vào các cụm cắm.

Cấp/ngắt điện riêng từng cụm cắm bằng cách bật/tắt từng công tắc của mỗi cụm cắm.

- Thông số kỹ thuật: Dây dẫn điện của sản phẩm ổ cắm điện mã T411 có độ dài 02 mét. Cấu tạo dây gồm 03 lõi. Mỗi lõi gồm nhiều sợi đồng được xoắn vào nhau. Đường kính mỗi lõi 1,13mm. Lõi được cách điện bng plastic. Không dùng cho viễn thông.

Thông số sử dụng sản phẩm ổ cắm điện:

Điện áp tối đa 250VAC - 10A. Công suất chịu tải tối đa 2500W.

Điện áp trên các cổng USB-type A: input 240V-0.5A (max), output 5V-2.4A (max).

- Công dụng theo thiết kế: Dùng để dẫn điện từ nguồn điện và cấp điện cho các thiết bị điện có chân kết nối phù hợp (bao gồm các thiết bị điện sử dụng phích cắm 2 chấu hoặc 3 chấu, các thiết bị điện tử sử dụng cổng sạc USB - type A).

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: Power Strip - Ổ cắm điện

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bộ ổ cắm điện sử dụng cho điện áp dưới 1000V, dòng điện dưới 16A, gồm dây dẫn điện dài 2 mét, một đầu dây dẫn đã gắn phích cắm, đầu còn lại của dây dẫn gắn với bộ ổ cắm gồm 05 cụm công tắc - ổ cắm: 01 cụm gồm 01 công tắc và 03 ổ cắm sạc cổng USB - type A; 04 cụm còn lại, mỗi cụm gồm 01 công tắc và 01 ổ cắm thiết bị điện (loại ổ ba lỗ dùng cho phích cắm 2 chấu hoặc 3 chấu). Mỗi công tắc dùng để bật/ngắt nguồn điện cấp vào mỗi cụm ổ cắm nêu trên.

Ký, mã hiệu, chủng loại: T411

Nhà sản xuất: DELI GROUP CO.,LTD

thuộc nhóm 85.36 “Thiết bị điện để đóng ngắt mạch hoặc bảo vệ mạch điện, hoặc dùng đ đu ni hoặc lắp trong mạch điện (ví dụ, cầu dao, rơ le, công tắc, chi tiết đóng ngt mạch, cu chì, bộ triệt xung điện, phích cm, ổ cắm, đui đèn và các đu ni khác, hộp đấu nối), dùng cho điện áp không quá 1.000V; đầu ni dùng cho sợi quang, bỏ sợi quang hoặc cáp quang”, phân nhóm “- Đui đèn, phích cắm và cắm”, phân nhóm 8536.69 - - Loại khác”, phân nhóm - - - Loại khác”, mã s 8536.69.92 - - - - Dòng điện dưới 16 A” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.

Cục trưởng Cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Phát triển Deli Việt Nam biết và thực hiện./.