| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 975/TB-CHQ | Hà Nội, ngày 02 tháng 4 năm 2025 |
CỤC TRƯỞNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23/6/2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan, được sửa đổi, bổ sung tại Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/04/2018 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26/01/2021 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08/6/2022 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị xác định trước mã số 04/ĐĐN-STXVN ngày 10/03/2025 của Công ty Cổ phần Sinh thái Xanh Việt Nam (MST: 0106679127) và hồ sơ kèm theo;
Theo đề nghị của Trưởng ban Ban Nghiệp vụ thuế hải quan,
Cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng tính trên trọng lượng:
- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Sản phẩm được dùng như 1 loại hoạt chất dùng phun bổ sung vào các hạt phân bón NPK và đạm giúp tiết kiệm từ 20 - 30% lượng phân bón sử dụng. Từ đó giảm số lần bón/vụ. Dùng 5 lít/1 tấn NPK , 4 lít /1 tấn đạm. - Thông số kỹ thuật: + Dạng: Dạng dung dịch + Thành phần: gồm 06 chất: Fe2O3, TiO2, MgO, ZnO, SiO2, MnO2 + Độ pH (huyền phù 10%): 9,5 + Tỉ trọng ở 20°C: 1,07 g/ml. - Quy trình sản xuất: Gồm 03 bước: Bước 1: Sản xuất riêng từng loại Nano Fe2O3, TiO2, MgO, ZnO, SiO2, MnO2 theo phương pháp Down up (phương pháp khử). Bước 2: Phối trộn 06 loại Nano trên theo tỉ lệ của sản phẩm Eco-Nanomix Bước 3: Thêm phụ gia vừa đủ và đồng hóa hoàn thiện sản phẩm. - Công dụng theo thiết kế: Sản phẩm Eco-Nanomix có tác dụng: + Tăng cường trao đổi chất, các hạt Nano oxide kim loại (Fe2O3, TiO2, MgO, ZnO, SiO2, MnO2) giúp cân bằng các phản ứng sinh hóa trong cây, giúp cân bằng các vi sinh vật nội sinh trong thực vật. + Xúc tác các enzyme trong đất hoạt động mạnh + Giảm lượng phân bón NPK, Ure sử dụng trong 1 vụ từ 20 - 30 % + Giảm số lần bón phân/vụ, tạo ra quy trình bón chỉ từ 1 - 2 lần trong một vụ đối với cây lúa + Cách dùng: Như một chất phụ gia, được phun vào hạt phân bón NPK hoặc đạm Dùng 5 lít /1 tấn NPK, 4 lít /1 tấn đạm | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:
thuộc nhóm 38.24 “Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm và chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác.”, phân nhóm “- Loại khác” phân nhóm 3824.99 “- - Loại khác”, phân nhóm “- - - Loại khác”, mã số 3824.99.99 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Cục trưởng Cục Hải quan thông báo để Công ty Cổ phần Sinh thái Xanh Việt Nam./.