BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 829/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 28 tháng 01 năm 2016

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo số 2348/TB-PTPL ngày 20/10/2015 của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu- Chi nhánh TP.HCM và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Sơn các loại (Mục 1 tờ khai hải quan).

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Jin Won Việt Nam; Địa chỉ: Đường số 7, KCN Trảng Bàng, Huyện Trảng Bàng, Tây Ninh; Mã số thuế: 3900371147.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10055929451/E21 ngày 19/9/2015 tại Chi cục Hải quan KCN Trảng Bàng- Cục Hải quan tỉnh Tây Ninh.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sơn từ Polyme acrylic, thành phần gồm polyme acrylic, carbon black, butyl alcohol, xylene, toluene, ... dạng lỏng.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sơn từ Polyme acrylic, thành phần gồm polyme acrylic, carbon black, butyl alcohol, xylene, toluene, ... dạng lỏng.

thuộc nhóm 32.08 “Sơn và vecni (kể cả men tráng và dầu bóng) làm từ các loại polyme tổng hợp hoặc các polyme tự nhiên đã biến đổi về mặt hóa học, đã phân tán hay hòa tan trong môi trường không chứa nước; các dung dịch như đã ghi trong Chú giải 4 của Chương này.”, phân nhóm 3208.20 “- Từ polymer acrylic hoặc polymer vinyl”, mã số 3208.20.90 “-- Loại khác”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.