BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 8028/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 03 tháng 09 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2018/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số số 10/WR15 ngày 12/8/2015 của Công ty TNHH W.R Grace Việt Nam, mã số thuế 0305014374 và hồ sơ kèm theo;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Sodium naphthalene sulfonate (ZWL-II300)

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dùng trong ngành công nghiệp xây dựng.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Sodium naphthalene sulfonate (ZWL-II300)

Nhà sản xuất: Zhejiang Wulong New Materials.,LTD

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

phụ gia đã điều chế dùng cho bê tông và xi măng

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: Sodium naphthalene sulfonate (ZWL-II300)

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: phụ gia đã điều chế dùng cho bê tông và xi măng

Ký, mã hiệu, chủng loại: Sodium naphthalene sulfonate (ZWL-II300)

Nhà sản xuất: Zhejiang Wulong New Materials.,LTD

thuộc nhóm 38.24 Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm và chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”; mã số 3824.40.00 “- Phụ gia đã điều chế dùng cho xing, vữa hoặc bê tông” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.