BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 792/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 28 tháng 01 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 3181/TB-PTPLHCM ngày 27/12/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Chất phụ trợ ngành dệt SNOGEN SB-V (mục 1) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Shinhan Vina; Đ/c: Lô D2-2, KCN Long Bình, Biên Hòa, Đồng Nai; MST: 3600672129 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10019471922/A12 ngày 07/11/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan KCX Long Bình (Cục Hải quan Đồng Nai) | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa; Chất thấm ướt có thành phần chính là chế phẩm hoạt động bề mặt dạng không phân ly ở dạng lỏng, hàm lượng rắn 23% | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: SNOGEN SB-V | |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chất thấm ướt có thành phần chính là chế phẩm hoạt động bề mặt dạng không phân ly ở dạng lỏng, hàm lượng rắn 23% | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: SNOGEN SB-V | Nhà sản xuất: Không có thông tin |
thuộc nhóm 34.02 “Chất hữu cơ hoạt động bề mặt (trừ xà phòng); các chế phẩm hoạt động bề mặt, các chế phẩm dùng để giặt, rửa (kể cả các chế phẩm dùng để giặt, rửa phụ trợ) và các chế phẩm làm sạch, có hoặc không chứa xà phòng, trừ các loại thuộc nhóm 34.01”, phân nhóm 3402.90 "- Loại khác”, mã số 3402.90.14 “- - - - Chất thấm ướt” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.