BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 753/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 27 tháng 01 năm 2016

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu Chi nhánh tại thành phố Đà Nẵng tại thông báo số 832/TB-PTPL ngày 09 tháng 12 năm 2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Quặng đuôi Titan (Tail of Titan ore), (36% >= TiO2 >=30%; 6% >= ZrO2 >=4%). (Mục 1 tờ khai hải quan).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu:

Công ty TNHH Nhà nước một thành viên khoáng sản Thừa Thiên Huế;

Địa chỉ: 53 Nguyễn Gia Thiều, thành phố Huế.

MST: 3300100963

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 30060679323/B11 ngày 12/11/2015 tại Chi cục Hải quan cửa khẩu cảng Chân Mây - Cục Hải quan tỉnh Thừa Thiên Huế.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Hỗn hợp quặng đuôi ilmenite, zircon, rutile và monazite. Thành phần TiO2(33,05%); ZrO2(4,88%).

5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Hỗn hợp quặng đuôi ilmenite, zircon, rutile và monazite. Thành phần TiO2(33,05%); ZrO2(4,88%).

Thuộc nhóm 26.14 “Quặng titan và tinh quặng titan”, mã số 2614.00.90 “- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.