BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 7406/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 13 tháng 08 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 1332/TB-PTPLHCM ngày 19/06/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Chế phẩm hoạt động bề mặt, ở dạng lỏng- - water base polyurethane resin./ Itri-LPU. (Mục 1 tại TKHQ). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Eclat Fabrics Việt Nam; Địa chỉ: KCN Mỹ Xuân A2, Tân Thành, Bà Rịa - Vũng Tàu. MST: 3500829390. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10039600842/H11 ngày 11/05/2015 đăng ký tại: Chi cục HQ CK Cảng Phú Mỹ. (Cục HQ Bà Rịa - Vũng Tàu). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm hữu cơ hoạt động bề mặt dạng không phân ly từ Polyol, dung dịch 0,5% trong nước làm giảm sức căng bề mặt còn 29,9 dyne/cm, dạng lỏng, hàm lượng sau sấy ~ 25.7%. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm hữu cơ hoạt động bề mặt dạng không phân ly từ Polyol, dung dịch 0,5% trong nước làm giảm sức căng bề mặt còn 29,9 dyne/cm, dạng lỏng, hàm lượng sau sấy ~ 25.7%. thuộc nhóm 34.02 “Chất hữu cơ hoạt động bề mặt trừ xà phòng); các chế phẩm hoạt động bề mặt, các chế phẩm dùng để giặt, rửa (kể cả các chế phẩm dùng để giặt, rửa phụ trợ) và các chế phẩm làm sạch, có hoặc không chứa xà phòng, trừ các loại thuộc nhóm 34.01”; phân nhóm 3402.90 “- Loại khác” ; phân nhóm dòng 2 gạch “- - Ở dạng lỏng”; phân nhóm dòng 3 gạch “- - - Chế phẩm hoạt động bề mặt khác”; mã số 3402.90.15 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.