BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN

-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 7389/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 17 tháng 12 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 2522/TB-KĐ3 ngày 26/9/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: NCT#&Nhãn chống trộm bằng nhựa.

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Green Shoes (Việt Nam); Địa chỉ: Ấp mới 2, Xã Mỹ Hạnh Nam, Huyện Đức Hòa, Tỉnh Long An; Mã số thuế: 1100600436.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10210832370/E21 ngày 11/7/2018 tại Chi cục Hải quan Quản lý hàng đầu tư - Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Nhãn báo động dùng cho hệ thống báo động chống trộm. Cấu tạo gồm: tấm polyethylene terephthalat được in dòng chữ ZLAMLAPXDBS6 một mặt, kích thước: 0.035x10.5x45mm, được dập nổi thành vỏ hộp có độ sâu 1.25mm; bên trong chứa 04 tấm thép lá mỏng có từ tính (02 tấm kích thước 0.024x6x37 mm và 02 tấm 0.024x6x28mm được ngăn cách bằng lớp màng plastic trong từ polyethylene terephthalat). được bịt kín bằng lớp keo từ copolyme styren - butadien và lớp giấy bảo vệ tráng phủ silicone.

5. Kết quả phân loại:

Nhãn báo động dùng cho hệ thống báo động chống trộm. Cấu tạo gồm: tấm polyethylene terephthalat được in dòng chữ ZLAMLAPXDBS6 một mặt, kích thước: 0.035x10.5x45mm, được dập nổi thành vỏ hộp có độ sâu 1.25mm; bên trong chứa 04 tấm thép lá mỏng có từ tính (02 tấm kích thước 0.024x6x37 mm và 02 tấm 0.024x6x28mm được ngăn cách bằng lớp màng plastic trong từ polyethylene terephthalat). được bịt kín bằng lớp keo từ copolyme styren - butadien và lớp giấy bảo vệ tráng phủ silicone.

thuộc nhóm 85.31 “Thiết bị báo hiệu bằng âm thanh hoặc hình ảnh (ví dụ, chuông, còi báo, bảng chỉ báo, báo động chống trộm hoặc báo cháy), trừ các thiết bị thuộc nhóm 85.12 hoặc 85.30”, phân nhóm 8231.90 “- Bộ phận”, mã số 8531.90.90 “- - Loại khác” tại danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.