BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 7239/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 06 tháng 11 năm 2017 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số 1708045/FAVL ngày 16/8/2017 và hồ sơ kèm theo, thông tin bổ sung tại công văn số 1710059/FAVL ngày 24/10/2017 của Công ty TNHH Fujikura Automotive Việt Nam, mã số thuế: 0400604366; Thông báo kết quả phân tích để phân loại trước số 1271/TB-KĐHQ ngày 17/10/2017 của Cục Kiểm định Hải quan;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Được chế tạo bằng hỗn hợp các sợi đơn, đa polyester, có thể tái chế, không chứa Halogen, linh hoạt dễ uốn, cấu trúc dệt thoi trọng lượng nhẹ, chống mài mòn tốt, lực cuộn chặt, cách nhiệt. - Thông số kỹ thuật: Đường kính trong 5mm, chiều dài 40mm. - Công dụng theo thiết kế: Bảo vệ máy móc và cách nhiệt của dây dẫn điện và những thành phần khác. | ||||||
3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 63.07 “Các mặt hàng đã hoàn thiện khác kể cả mẫu cắt may”, phân nhóm 6307.90 “- Loại khác”, mã số 6307.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Fujikura Automotive Việt Nam biết và thực hiện./.