BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 5967/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 01 tháng 07 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích Phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh tại TP Hồ Chí Minh tại thông báo số 1321/TB-PTPLHCM ngày 18/06/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Snack Mì Baby Star Chicken - (23gr x 5 gói nhỏ x 15 dây x 1case (mục 4 Tờ khai).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH một thành viên chế biến thực phẩm Hoa Sen Việt; địa chỉ: số 10, đường 23, Ấp Bình Khánh 2, P. Bình An, Q.2, TP Hồ Chí Minh; mã số thuế: 0309134760

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10036636902/A11 ngày 15/04/2015 đăng ký tại Chi cục HQ CK cảng Sài Gòn KV3 - Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Sản phẩm thực phẩm giòn có hương liệu, được chiên qua dầu, dạng sợi. Thành phần gồm: Bột mì, đường, dầu béo, hương gà,...

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm thực phẩm giòn có hương liệu, được chiên qua dầu, dạng sợi. Thành phần gồm: Bột mì, đường, dầu béo, hương gà,...

thuộc nhóm 19.05: “Bánh mì, bánh ngọt, bánh nướng, bánh quy và các loại bánh khác, có hoặc không chứa ca cao; bánh thánh, vỏ viên nhộng dùng trong ngành dược, bánh quế, bánh đa và các sản phẩm tương tự”, phân nhóm 1905.90: “- Loại khác”, mã số 1905.90.80: “- - Các sản phẩm thực phẩm giòn có hương liệu khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.