BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 4168/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 26 tháng 6 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 4 tại Thông báo số 670/TB-KĐ4 ngày 08/5/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: (MS: KB8B50C11C) Nắp chụp đèn sương mù, bên phải dùng cho xe ô tô du lịch hiệu New CX-5 2.0L, 1 cầu, số tự động, loại 5 chỗ. Mới 100%, sx năm 2018. (Mục 30 Phụ lục Tờ khai) 2. Đơn vị xuất/ nhập khẩu: Công ty TNHH Sản xuất và lắp ráp ô tô cao cấp THACO. Địa chỉ: Thôn 4 - Tam Hiệp - Núi Thành - Quảng Nam. MST:4000774434. 3. Tờ khai số: 10238151034/A43 ngày 11/12/2018 đăng ký tại Chi cục HQ CK cảng Kỳ Hà - Cục Hải quan tỉnh Quảng Nam. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm bằng plastic dùng để lắp vào vị trí của đèn sương mù tại cản trước bên phải, chỉ dùng cho xe ô tô Mazda New CX-5 2.0L, 1 cầu, số tự động, 5 chỗ ngồi, loại không có thiết kế để bố trí đèn tại vị trí này. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm bằng plastic dùng để lắp vào vị trí của đèn sương mù tại cản trước bên phải, chỉ dùng cho xe ô tô Mazda New CX-5 2.0L, 1 cầu, số tự động, 5 chỗ ngồi, loại không có thiết kế để bố trí đèn tại vị trí này. thuộc nhóm 87.08 “Bộ phận và phụ kiện của xe có động cơ thuộc các nhóm từ 87.01 đến 87.05”, phân nhóm “- Bộ phận và phụ kiện khác của thân xe (kể cả ca-bin)”, phân nhóm 8708.29 “- - Loại khác”, phân nhóm “- - - Loại khác”, phân nhóm “- - - - Dùng cho xe thuộc nhóm 87.03”, mã số 8708.29.95 “- - - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.