BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3801/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 28 tháng 6 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo số 161/TB-KĐ1 ngày 9/4/2018 của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Cuộn thép không hợp kim kích thước 0,5x1219mm mạ nhôm kẽm, phủ sơn màu trắng FROST (cán phẳng, mạ bằng phương pháp nhúng nóng, hàm lượng C<0.6% TL) (mục 01 PLTK).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công Ty Trách Nhiệm Hữu Hạn Nhà thép tiền chế - Zamil Việt Nam

Địa chỉ: Khu Công Nghiệp Nội Bài, Huyện Sóc Sơn, Hà Nội. MST: 0100680623.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10191591912/A12 ngày 22/03/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan KCN Bắc Thăng Long - Cục HQ TP. Hà Nội.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Thép không hợp kim, hàm lượng C ≈ 0,0902% tính theo trọng lượng, dạng cuộn, có chiều dày 0,5mm, chiều rộng trên 600mm, được mạ nhôm kẽm bằng phương pháp nhúng nóng, sau đó được sơn 02 mặt.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim, hàm lượng C ≈ 0,0902% tính theo trọng lượng, dạng cuộn, có chiều dày 0,5mm, chiều rộng trên 600mm, được mạ nhôm kẽm bằng phương pháp nhúng nóng, sau đó được sơn 02 mặt

thuộc Nhóm 72.10 “Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim được cán phẳng, có chiều rộng từ 600mm trở lên, đã phủ, mạ hoặc tráng”, phân nhóm 7210.70 “- Được sơn, quét vécni hoặc phủ plastic”, phân nhóm “- - Có hàm lượng carbon dưới 0,6% tính theo trọng lượng và chiều dày không quá 1,5 mm”, mã số 7210.70.11 “- - - Được sơn” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.