BỘ TÀI CHÍNH
CỤC HẢI QUAN
 -------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
 Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
 ---------------

Số: 37416/TB-CHQ

Hà Nội, ngày 21 tháng 11 năm 2025

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

CỤC TRƯỞNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan ngày 23/6/2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan, được sửa đổi bổ sung tại Nghị định số 167/2025/NĐ-CP ngày 30/6/2025 của Chính phủ;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm, được sửa đổi bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26/01/2021 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08/6/2022 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số 301025/MHD-HQ ngày 30/10/2025 của Công ty cổ phần MHD Pharma (MST: 0311203203) và hồ sơ kèm theo;

Cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp: 

 

Tên thương mại: Thực phẩm bảo vệ sức khỏe PREGNAVIE COMPLETE

 

 

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thực phẩm bảo vệ sức khỏe PREGNAVIE COMPLETE

 

 

Ký, mã hiệu, chủng loại:

Không có

Nhà sản xuất:

Aora Health Technical Services S.L.

 

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: 

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng tính trên trọng lượng:

Trong 1 viên nang cứng có chứa:

+ Dầu cá: Omega 3 (240 mg), DHA (200 mg), EPA (40 mg)

+ Chiết xuất Marigold: Tagetes erecta L (cúc vạn thọ) (50 mg), Lutein (2,5 mg)

+ Vitamin: Vitamin C (dạng acid L-ascorbic) 120 mg, Vitamin B3 (dạng nicotinamide) 16 mg, Vitamin B5 (dạng D-pantothenate, calcium) 6 mg, Vitamin E (dạng D- Alpha-tocopheryl acetate) 1,8 mg, Vitamin B6 (dạng Pyridoxine hydrochloride) 1,4 mg, Vitamin B2 (dạng riboflavin) 1,4 mg, Vitamin B1 (dạng Thiamine hydrochloride) 1,1 mg, Folic acid (dạng pteroylmonoglutamic acid) 400 µg, Vitamin K1 (dạng phytomenadione) 75 µg, Biotin (dạng D- biotin) 50 µg, Vitamin D (dạng cholecalciferol) 5 µg, Vitamin B12 (dạng cyanocobalamine) 2,5 µg.

+ Khoáng chất: Calci (dạng calci oxyd) 40 mg, Sắt (dạng sắt (II) fumarat) 14 mg, Kẽm (dạng kèm oxyd) 5 mg, Mangan (dang mangan gluconat) 2 mg, Đồng (dạng dòng sulfat) 1 mg, Iod (dạng kali iodid) 220 µg, Selen (dạng natri selenit) 55 µg, Crom (dạng crom picolinat) 40 µg.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

Đối tượng sử dụng: Phụ nữ chuẩn bị mang thai, thời kỳ đang mang thai và cho con bú

Cơ chế hoạt động: dùng đường uống

Cách thức sử dụng: Ngày uống 1 viên sau bữa ăn

- Thông số kỹ thuật:

Khối lượng viên: 890 mg ± 7,5%

Hộp 30 viên

- Hình ảnh sản phẩm:

- Công dụng theo thiết kế: Cung cấp các vitamin và khoáng chất thiết yếu, giúp tăng cường sức khỏe và thể chất cho bà mẹ trong quá trình chuẩn bị mang thai, thời kỳ đang mang thai và cho con bú.

3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, bản công bố sản phẩm, thông tin trên bao bì sản phẩm, mặt hàng như sau:

 

Tên thương mại: Thực phẩm bảo vệ sức khỏe PREGNAVIE COMPLETE

 

 

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng tính trên trọng lượng:

Trong 1 viên nang cứng có chứa:

+ Dầu cá: Omega 3 (240 mg), DHA (200 mg), EPA (40 mg)

+ Chiết xuất Marigold: Tagetes erecta L (cúc vạn thọ) (50 mg), Lutein (2,5 mg)

+ Vitamin: Vitamin C (dạng acid L-ascorbic) 120 mg, Vitamin B3 (dạng nicotinamide) 16 mg, Vitamin B5 (dạng D-pantothenate, calcium) 6 mg, Vitamin E (dạng D- Alpha-tocopheryl acetate) 1,8 mg, Vitamin B6 (dạng Pyridoxine hydrochloride) 1,4 mg, Vitamin B2 (dạng riboflavin) 1,4 mg, Vitamin B1 (dạng Thiamine hydrochloride) 1,1 mg, Folic acid (dạng pteroylmonoglutamic acid) 400 µg, Vitamin K1 (dạng phytomenadione) 75 µg, Biotin (dạng D- biotin) 50 µg, Vitamin D (dạng cholecalciferol) 5 µg, Vitamin B12 (dạng cyanocobalamine) 2,5 µg.

+ Khoáng chất: Calci (dạng calci oxyd) 40 mg, Sắt (dạng sắt (II) fumarat) 14 mg, Kẽm (dạng kẽm oxyd) 5 mg, Mangan (dạng mangan gluconat) 2 mg, Đồng (dạng đồng sulfat) 1 mg, Iod (dạng kali iodid) 220 µg, Selen (dạng natri selenit) 55 µg, Crom (dạng crom picolinat) 40 µg.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

Đối tượng sử dụng: Phụ nữ chuẩn bị mang thai, thời kỳ dang mang thai và cho con bú

Cơ chế hoạt động: dùng đường uống

Cách thức sử dụng: Ngày uống 1 viên sau bữa ăn

- Thông số kỹ thuật:

Khối lượng viên: 890 mg ± 7,5%

Hộp 30 viên

- Công dụng theo thiết kế: Cung cấp các vitamin và khoáng chất thiết yếu, giúp tăng cường sức khỏe và thể chất cho bà mẹ trong quá trình chuẩn bị mang thai, thời kỳ đang mang thai và cho con bú.

 

 

Ký, mã hiệu, chủng loại:

Không có

Nhà sản xuất:

Aora Health Technical Services S.L.

 

thuộc nhóm 21.06 "Các chế phẩm thực phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm 2106.90 “- Loại khác: ”, phân nhóm “- - Thực phẩm bảo vệ sức khỏe (food supplements) khác; hỗn hợp vi chất để bổ sung vào thực phẩm:”, mã số 2106.90.72 “ - - -Thực phẩm bảo vệ sức khỏe khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.

Cục trưởng Cục Hải quan thông báo để Công ty Cổ phần MHD Pharma biết và thực hiện./.