BỘ TÀI CHÍNH
CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 35802/TB-CHQ

Hà Nội, ngày 14 tháng 11 năm 2025

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

CỤC TRƯỞNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kim soát hải quan, được sửa đổi bổ sung tại Nghị định số 167/2025/NĐ-CP ngày 30 tháng 6 năm 2025 của Chính phủ;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015 của Bộ trưng Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ trưng Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích đ phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm, được sửa đổi bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 01 năm 2021 của Bộ trưng Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số SJITV/HSCODE20250908 đề ngày 08/9/2025 (nhận ngày 11/9/2025) của Công ty TNHH SJIT VINA (MST: 3603933298) và hồ sơ kèm theo;

Cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

 

Tên thương mại: Đầu cắm kết nối/Connector

 

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Đầu nối (connector) dạng đầu cái (socket), dùng hàn lên bảng mạch in và đ kết nối với dây dẫn thông qua đầu nối đực phù hợp, sử dụng điện áp dưới 1000V, dòng điện dưới 16A.

 

Ký, mã hiệu, chủng loại:

CONNECTOR,05010HR- 24A00G,24PIN,YEONHO, HONGRIDA - 3708-002175 // 56-00000268

Nhà sản xuất: Yeon Ho Electronics CO.,LTD

2. Tóm tt mô tả hàng hóa được xác định trước mã s: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phn, cu tạo, công thức hóa học: Đu nối 0501011R series SMD type bao gm các bộ phận chính với vật liệu cụ thể như sau:

+ Vỏ bọc (Housing): Vật liệu: PA6T; Nhà sản xuất vật liệu: Mitsui; Màu sắc: Tự nhiên (Natural); Sản phẩm này được xác định là ARLEN E430N(T5); Thành phần hóa học của ARLEN (PA6T): Là một copolymer của hexamethylenediamine-terephthalic acid. Nó cha sợi thủy tinh (Glass fiber) dưới 45% và chất chống cháy antimony (Antimony flame retardant) từ 2-4.2%. + Cực nối (Terminal): Vật liệu: Đồng phốt pho (Phosphor Bronze) C5210; Nhà sản xuất vật liệu: Poong San; Lớp phủ bề mặt: Mạ vàng (Au) tối thiểu 0.03 µm; Thành phần hóa học của Đồng phốt pho (C5210): Đồng (Copper - Cu): 89.3% ~ 96.5% (CAS Number: 7440-50-8), Thiếc (Tin - Sn): 3.5% ~ 10.5% (CAS Number: 7440-31-5), Pht pho (Phosphorus - P): 0.03% ~ 0.2% (CAS Number: 7723-14-0).

+ Móc giữ (Hook): Vật liệu: Đồng thau (Brass) C2680; Nhà sản xuất vật liệu: Poong San; Lớp phủ bề mặt: Mạ thiếc (Sn) 2-6µm; Thành phần hóa học của Đồng thau (C2680): Đồng (Copper - Cu): 61.0% ~ 70.5% (CAS Number: 7440-50-8), Kèm (Zinc - Zn): 29.5% - 39.0% (CAS Number: 7440-66-6).

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

+ Cơ chế hoạt động

Đu nối hoạt động dựa trên việc tạo ra một kết ni điện và cơ học ổn định. Kết nối vật lý: Là loại SMD được hàn trực tiếp lên PCB (độ dày 0.8-1.6mm). Vỏ (Housing): Bng nhựa PA6T đ định hình và cách điện. Chân kết nối (Terminal): Làm từ đồng pht pho mạ vàng đ đảm bo độ dẫn điện và chống ăn mòn. Móc (Hook): Bng đồng thau mạ thiếc giúp gi cáp chặt, chống tuột. Truyền tải điện: Thiết lập đường dẫn điện ổn định với điện áp định mức AC/DC 50V và dòng điện AC/DC 0.5A. Điện tr tiếp xúc không quá 30mΩ và khả năng cách điện tối thiểu 100MΩ giữa các chân liền kề. Độ bền và duy trì kết nối: Đu nối chịu được ít nhất 30 chu kỳ cm/rút, với lực cắm không quá 0.1Kgf/chân và lực rút tối thiu 0.02Kgf/chân. Khả năng chịu đựng môi trường: Đã được thử nghiệm để hoạt động ổn định trong các điều kiện khắc nghiệt như độ rung, độ ẩm, và thay đi nhiệt độ.

+ Cách thức sử dụng

Lắp đặt: Đầu nối được gn và hàn trực tiếp lên bề mặt PCB bằng k thuật hàn đối lưu tự động hóa reflow. Kết nối: Cáp FFC/FPC (độ dày 0.30 ± 0.02mm) được cm vào đấu nối. Vn hành: Sau khi kết nối, đầu nối cho phép truyền tải tín hiệu điện tử và hoạt động hiệu quả trong dải nhiệt độ từ -25°C đến +85°C.

- Hàm lượng tính trên trọng lượng:

+ Vỏ (Housing) - Vật liệu PA6T (ARLEN E430N(T5)): Vật liệu PA6T có tên thương mại là ARLEN, và mẫu cụ thể được sử dụng là E430N(T5); Thành phần của ARLEN E430N(T5) bao gồm: Hợp chất Antimony: 4.0% (Hợp chất này là chất chng cháy), Sợi thủy tinh (Glass fiber): 30%.

+ Chân kết ni (Terminal) - Vật liệu Đng pht pho (Phosphor Bronze) C5210 Vật liệu Đồng pht pho C5210 có thành phần chính là: Đồng (Copper - Cu) 89.3% ~ 96.5%, Thiếc (Tin - Sn): 3.5% - 10.5%, Phốt pho (Phosphorus - P) 0.03% ~ 0.2%. Ngoài ra, một báo cáo thử nghiệm cũng ch ra hàm lượng Chì (Pb) là 36.0 mg/kg (tương đương 0.0036%) trong C5210.

+ Móc (Hook) - Vật liệu Đồng thau (Brass) C2680: Vật liệu Đồng thau C2680 có thành phn chính là: Đồng (Copper - Cu): 61.0% ~ 70.5%, Kẽm (Zinc - Zn): 29.5% ~ 39.0%.

- Thông số kỹ thuật:

+ Điện áp định mức (Operating Voltage): AC/DC 50V.

+ Dòng điện định mức (Current Rating): AC/DC 0.5A.

+ Nhiệt độ hoạt động (Operating Temperature): -25°C ~ +85°C.

+ Độ dày film áp dụng (Thickness of film FFC/FPC): 0.30 ± 0.02mm.

+ PCB áp dụng (Applicable P.C.B): 0.8 ~ 1.6mm.

- Quy trình sản xuất: Nhấn => Mạ => Ép nhựa => Lắp ráp => Đóng gói.

- Công dụng theo thiết kế: là một đầu nối gắn trên mặt bảng mạch in SMD (Surface Mount Device), được sử dụng đ kết ni với cáp dẹt và mạch in linh hoạt FFC/FPC (Flexible Flat Cable/Flexible Printed Circuit) với bước chân 0.50mm. Được định danh là FFC Connector, 24pin, nó đóng vai trò là giao diện vật lý cốt lõi. Thông qua 24 chân của mình, CONNECTOR đảm bảo việc truyền tải nguồn điện, tín hiệu điều khin, dữ liệu âm thanh và truyền tải tín hiệu điện trong các mạch điện tử, làm cho nó tr thành một thành phn không th thiếu đ tích hợp bảng mạch mô-đun vào các hệ thng điện tử như Soundbar.

3. Kết quả xác đnh trước mã s:

Tên thương mại: Đầu cm kết ni/Connector

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Đầu ni (connector) dạng đầu cái (socket), dùng hàn lên bảng mạch in SMD (Surface Mount Device) và đ kết nối với cáp dẹt và mạch in linh hoạt FFC/FPC (Flexible Flat Cable/Flexible Printed Circuit) với bước chân 0.50mm, thông qua đầu nối đực phù hợp. Mặt hàng có cu tạo gồm: vỏ (housing) bằng nhựa PA6T, chân kết nối (terminal) bng đồng phốt pho C5210, móc (hook) bng đồng thau C2680. Thông số điện áp định mức (Operating Voltage): AC/DC 50V, dòng điện định mức (Current Rating): AC/DC 0.5A.

Ký, mã hiệu, chng loại: CONNECTOR,050101HR- 24A00G,24PIN,YEONHO,HONGRIDA - 3708-002175 // 56-00000268

Nhà sản xuất: Yeon Ho Electronics CO.,LTD

thuộc nhóm 85.36  “Thiết bị điện đ đóng ngt mạch hoặc bo vệ mạch điện, hoặc dùng để đấu nối hoặc lp trong mạch điện (ví dụ, cu dao, rơ le, công tc, chi tiết đóng ngt mạch, cu chì, bộ triệt xung điện, phích cắm, cắm, đui đèn và các đầu nối khác, hộp đấu ni), dùng cho điện áp không quá 1.000 V; đu ni dùng cho sợi quang, bó sợi quang hoặc cáp quang phân nhóm “- Đui đèn, phích cm và cắm”, phân nhóm 8536.69 “- - Loại khác”, phân nhóm - - - Đầu cắm và phích cm cho cáp đng trục và mạch in”, mã s 8536.69.32 - - - - Dòng điện dưới 16 A” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.

Cục trưng Cục Hải quan thông báo đ Công ty TNHH SJIT VINA biết và thực hiện./.