BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3349/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 29 tháng 5 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 788/TB-KĐ3 ngày 04/5/2019 thay thế Thông báo số 509/TB-KĐ3 ngày 26/3/2018 và đề nghị của trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Thực phẩm bảo vệ sức khỏe Tinh chất 300000 Placenta Drink dạng gói, chưa pha loãng với nước, NSX: 12/2017, HSD: 06/2019, công dụng: chống lão hóa, duy trì sự trẻ trung NSX: Cty TNHH Dr.Select, mới 100% (mục 1 Tờ khai).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Phát triển Đầu tư và Kinh doanh An Phát; địa chỉ: số 55, ngõ 144 An Dương Vương, P. Phú Thượng, Tây Hồ, TP. Hà Nội; MST: 0106302272.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10188571946/A11 ngày 05/3/2018 đăng ký tại Chi cục HQ CK SBQT Tân Sơn Nhất - Cục Hải quan TP.HCM.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Chế phẩm thực phẩm bảo vệ sức khỏe có chứa chiết xuất từ tinh chất nhau thai, chiết xuất thực vật lên men, đường, hyaluronic axit, tổ yến, chiết xuất sụn cá mập, hương liệu, .... đóng gói trong túi nhựa plastic, trọng lượng 15g. Theo nhãn bao bì sản phẩm do công ty dịch thuật có công chứng: sản phẩm này có thể sử dụng luôn ngay sau khi mở gói, có thể pha loãng với nước để uống theo sở thích.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thực phẩm bảo vệ sức khỏe có chứa chiết xuất từ tinh chất nhau thai, chiết xuất thực vật lên men, đường, hyaluronic axit, tổ yến, chiết xuất sụn cá mập, hương liệu, .... đóng gói trong túi nhựa plastic, trọng lượng 15g. Theo nhãn bao bì sản phẩm do công ty dịch thuật có công chứng: sản phẩm này có thể sử dụng luôn ngay sau khi mở gói, có thể pha loãng với nước để uống theo sở thích.

thuộc nhóm 22.02 “Nước, kể cả nước khoáng và nước có ga, đã pha thêm đường hoặc chất tạo ngọt khác hay hương liệu, và đồ uống không chứa cồn khác, không bao gồm nước quả ép hoặc nước rau ép thuộc nhóm 20.09”, phân nhóm “- Loại khác:”, phân nhóm 2202.99 “- - Loại khác”, mã số 2202.99.50 “- - - Đồ uống không có ga khác dùng ngay được không cần pha loãng” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.