| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 30872/TB-CHQ | Hà Nội, ngày 22 tháng 10 năm 2025 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
CỤC TRƯỞNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan, được sửa đổi, bổ sung tại Nghị định số 167/2025/NĐ-CP ngày 30 tháng 6 năm 2025 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 01-2025 ngày 01/10/2025 của Công ty TNHH Dược Phẩm Y Tế MK, mã số thuế: 0316428419;
Cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp: | |||||||||||||||
|
 | Tên thương mại: Wart Remover Piaster |
 | |||||||||||||
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Miếng dán loại bỏ mụn cóc Wart Remover Plaster | |||||||||||||||
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Saliver-20 | Nhà sản xuất: DO.TOBELL S.R.L | ||||||||||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Miếng dán chứa sterculia urens gum, propylene glycol, PEG-6, quantemium 15, salicylic acid. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: + Cơ chế hoạt động: Miếng dán có công nghệ hydrogel mới và tiên tiến với khả năng giải phóng acid salicylic được kiểm soát, được chỉ định để loại bỏ mụn cóc, mụn cơm và vết chai thông thường một cách đơn giản và nhanh chóng. + Cách thức sử dụng: Làm sạch vùng da bằng nước ấm và lau khô thật kỹ. Sau đó gỡ một miếng dán ra khỏi lớp màng trong và dán trực tiếp lên mụn cóc. Khuyến khích để miếng dán qua đêm và tháo ra vào buổi sáng. Lặp lại điều trị mỗi đêm cho đến khi mụn cóc được loại bỏ. Khuyến cáo điều trị: 7 ngày. Nếu mụn cóc vẫn tồn tại, nên sử dụng miếng dán cả ngày lẫn đêm cho đến khi loại bỏ hoàn toàn - Hàm lượng tính trên trọng lượng: sterculia urens gum, propylenc glycol, PEG-6, quantemium 15, salicylic acid. Thành phần hoạt tính:
 - Thông số kỹ thuật: Hộp 20 miếng dán, có một mặt dính, đã thấm tẩm Salicylic acid - Công dụng theo thiết kế: Thiết bị y tế được chỉ định để loại bỏ mụn cóc, mụn cơm và vết chai thông thường ở lòng bàn chân một cách đơn giản và nhanh chóng | |||||||||||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:
 thuộc nhóm 30.05 “Bông, gạc, băng và các sản phẩm tương tự (ví dụ, băng để băng bó, cao dán, thuốc đắp), đã thấm tẩm hoặc tráng phủ dược chất hoặc làm thành dạng nhất định hoặc đóng gói để bán lẻ dùng cho y tế, phẫu thuật, nha khoa hoặc thú y.”, phân nhóm 3005.10 “- Băng dán và các sản phẩm khác có một lớp dính:”, mã số 3005.10.10 “- - Đã tráng phủ hoặc thấm tẩm dược chất tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.