BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2333/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 02 tháng 05 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục kiểm định hải quan 4 tại Thông báo số 0316/TB-KĐ4 ngày 03/04/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: 3-(diethylamino) propylamin-DIETHYL AMINO PROPYLAMINE 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công Ty TNHH Hưng Nghiệp Formosa Địa chỉ: Khu công nghiệp Nhơn Trạch III, xã Hiệp Phước, huyện Nhơn Trạch tỉnh Đồng Nai, Việt Nam MST: 3600517557 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10167908576/A12 ngày 27/10/2017 đăng ký tại Chi cục hải quan Nhơn Trạch- Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: 3-(Diethylamino)propylamine. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: 3-(Diethylamino)propylamine. thuộc nhóm 29.21 “Hợp chất chức amin.”, phân nhóm một gạch “- Amin đa chức mạch hở và các dẫn xuất của chúng; muối của chúng:”, mã số 2921.29.00 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.