BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 215/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 13 tháng 01 năm 2023

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số số 28102022C ngày 28/10/2022 của Công ty TNHH Competition Team Technology (Việt Nam) (MST: 5702015581) và hồ sơ kèm theo; Ý kiến của Cục Kiểm định Hải quan tại công văn số 574/KĐHQ-KĐ(NB) ngày 24/11/2022;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: LCM (Liquid Crystal Display Module), Model: SD650DUA-6

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Cụm module màn hình tivi tinh thể lỏng LCD 65 inch, loại màu, Model: SD650DUA-6, nhãn hiệu Sony, CTTV PN: 76041TC00-600-GVP.

Ký, mã hiệu, chủng loại: SD650DUA-6

Nhà sản xuất: Công ty TNHH Competition Team Technology (Việt Nam)

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng do doanh nghiệp cung cấp như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Cụm module màn hình tivi tinh thể lỏng LCD 65 inch được cấu tạo gồm:

Khung trước của tivi bằng nhựa.

03 thanh cố định (phía trên, ở giữa, phía dưới) bằng nhựa.

Tấm lưng phía sau bằng thép để lắp đặt các bảng mạch.

Các dây cáp kết nối.

Các thanh đèn điện tử.

Tấm màn hình tinh thể lỏng LCD 65 inch .

Bản mạch T-CON (Có chức năng chuyển đổi tín hiệu video tiêu chuẩn được phát qua bản mạch điều khiển sang tín hiệu điểm ảnh theo hàng và cột trên màn hình tivi).

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

Cụm module màn hình tivi tinh thể lỏng LCD 65 inch là bán thành phẩm, không thể tự hoạt động.

Để tạo thành tivi hoàn chỉnh và hoạt động được thì cần lắp thêm hai bản mạch (một bản mạch điều khiển thu phát tín hiệu âm thanh và tín hiệu hình ảnh; một bản mạch phân phối, cung cấp nguồn điện), các dây cáp kết nối, vỏ sau của tivi, loa tivi và các phụ kiện đi kèm khác.

Hai bản mạch còn thiếu này bên nhập khẩu sẽ lắp ráp trên tấm lưng bằng thép.

- Thông số kỹ thuật: Kích thước: 1463 x 833 x 43mm; Khối lượng: 16.41kg; Điện áp nguồn: 12V; cấu tạo pixel: 3840(H) x 2160(V); Độ sáng: 380 cd/m^2; Nhiệt độ hoạt động: 0-40°C; Nhiệt độ lưu trữ: 25°C ±5°C; Độ ẩm hoạt động & lưu trữ: 10-85%.

- Công dụng theo thiết kế: Dùng để lắp thành sản phẩm TV hoàn chỉnh.

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: LCM (Liquid Crystal Display Module), Model: SD650DUA-6

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Cụm module màn hình tinh thể lỏng LCD 65 inch dùng để sản xuất tivi, loại màu, Model: SD650DUA-6, nhãn hiệu Sony, CTTV PN: 76041TC00-600-GVP.

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Cụm module màn hình tinh thể lỏng LCD 65 inch dùng để sản xuất tivi, được cấu tạo gồm:

Khung trước của tivi bằng nhựa.

03 thanh cố định (phía trên, ở giữa, phía dưới) bằng nhựa.

Tấm lưng phía sau bằng thép để lắp đặt các bảng mạch.

Các dây cáp kết nối.

Các thanh đèn điện tử.

Tấm màn hình tinh thể lỏng LCD 65 inch.

Bản mạch T-CON (Có chức năng chuyển đổi tín hiệu video tiêu chuẩn được phát qua bản mạch điều khiển sang tín hiệu điểm ảnh theo hàng và cột trên màn hình ti vi).

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

Cụm module màn hình tivi tinh thể lỏng LCD 65 inch là bán thành phẩm, không thể tự hoạt động.

Để tạo thành tivi hoàn chỉnh và hoạt động được thì cần lắp thêm hai bản mạch (một bản mạch điều khiển thu phát tín hiệu âm thanh và tín hiệu hình ảnh; một bản mạch phân phối, cung cấp nguồn điện), các dây cáp kết nối, vỏ sau của tivi, loa ti vi và các phụ kiện đi kèm khác.

Hai bản mạch còn thiếu này bên nhập khẩu sẽ lắp ráp trên tấm lưng bằng thép.

- Thông số kỹ thuật: Kích thước: 1463 x 833 x 43mm; Khối lượng: 16.41kg; Điện áp nguồn: 12V; cấu tạo pixel: 3840(11) x 2160(V); Độ sáng: 380 cd/m^2; Nhiệt độ hoạt động: 0-40°C; Nhiệt độ lưu trữ: 25°C ± 5°C; Độ ẩm hoạt động & lưu trữ: 10-85%.

- Công dụng theo thiết kế: Dùng để lắp thành sản phẩm TV hoàn chỉnh.

Ký, mã hiệu, chung loại: SD650DUA-6

Nhà sản xuất: Công ty TNHH Competition Team Technology (Việt Nam)

thuộc nhóm 85.24 “Mô-đun màn hình dẹt, có hoặc không tích hợp màn hình cảm ứng”, phân nhóm “- Loại khác”, mã số 8524.91.00 “- - Bằng tinh thể lỏng” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Competition Team Technology (Việt Nam) biết và thực hiện./.