BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 189/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 13 tháng 01 năm 2023 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 8/6/2022 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 22980/LSP-DA ngày 29/12/2022 của Công ty TNHH Hóa Dầu Long Sơn, mã số thuế: 3500890966;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp: | ||||||||
Tên thương mại: C4 Thô | ||||||||
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: C4 Thô Tên gọi đồng nghĩa: C4-Ethylene manufacturing by product | ||||||||
Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có | Nhà sản xuất: Long Son Petrochemicals Co., Ltd | |||||||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng tính trên trọng lượng:
- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: làm nguyên liệu trong nhiều lĩnh vực công nghiệp khác nhau. - Thông số kỹ thuật: Trạng thái vật lý: Khí hóa lỏng/không màu Mùi: mùi ngọt nhẹ Điểm nóng chảy: -109 °C ở 1 atm Điểm chớp cháy: -76 °C (cốc kín) Phân loại tính dễ cháy: Cực kỳ dễ cháy Giới hạn nổ trên: 12% Áp suất hơi: 3102 mmHg ở 37.7 °C Trọng lượng riêng: 0.61 đến 0.62 ở 15 °C Tính tan trong nước: hòa tan nhiều trong nước nóng, nước lạnh pH: Không áp dụng Ngưỡng mùi: Có thể phát hiện ở 0.45 ppm Điểm sôi: -4.5 °C ở 760 mmHg Tốc độ bay hơi: Không áp dụng Nhiệt độ tự bốc cháy: 420 °C Giới hạn nổ dưới: 2% Mật độ hơi: 1.9 g/l °C Nhiệt độ nguy hiểm: Không áp dụng Hệ số phân tán n-octanol/H2O: 1.99 - 2.89 Sản phẩm C4 thô có dạng khí hóa lỏng; phương thức vận chuyển: bơm trực tiếp từ bồn chứa lên tàu bằng hệ thống ống dẫn chuyên dụng - Quy trình sản xuất: Hỗn hợp hydrocarbon thu được từ quá trình bẻ gãy mạch carbon. Thành phần chủ yếu là các hydrocarbon có 4 nguyên tử Carbon trong mạch carbon. - Công dụng theo thiết kế: Nguyên liệu hóa dầu, nguyên liệu cho nhiều mục đích công nghiệp khác nhau. | ||||||||
3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau: | ||||||||
Tên thương mại: C4 Thô | ||||||||
- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng tính trên trọng lượng:
- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: làm nguyên liệu trong nhiều lĩnh vực công nghiệp khác nhau. - Thông số kỹ thuật: Trạng thái vật lý: Khí hóa lỏng/không màu Mùi: mùi ngọt nhẹ Điểm nóng chảy: -109 °C ở 1 atm Điểm chớp cháy: -76 °C (cốc kín) Phân loại tính dễ cháy: Cực kỳ dễ cháy Giới hạn nổ trên: 12% Áp suất hơi: 3102 mmHg ở 37.7 °C Trọng lượng riêng: 0.61 đến 0.62 ở 15 °C Tính tan trong nước: hòa tan nhiều trong nước nóng, nước lạnh pH: Không áp dụng Ngưỡng mùi: Có thể phát hiện ở 0.45 ppm Điểm sôi: -4.5 °C ở 760 mmHg Tốc độ bay hơi: Không áp dụng Nhiệt độ tự bốc cháy: 420 °C Giới hạn nổ dưới: 2% Mật độ hơi: 1.9 g/l °C Nhiệt độ nguy hiểm: Không áp dụng Hệ số phân tán n-octanol/H2O: 1.99 - 2.89 Sản phẩm C4 thô có dạng khí hóa lỏng; phương thức vận chuyển: bơm trực tiếp từ bồn chứa lên tàu bằng hệ thống ống dẫn chuyên dụng - Quy trình sản xuất: Hỗn hợp hydrocarbon thu được từ quá trình bẻ gãy mạch carbon. Thành phần chủ yếu là các hydrocarbon có 4 nguyên tử Carbon trong mạch carbon. - Công dụng theo thiết kế: Nguyên liệu hóa dầu, nguyên liệu cho nhiều mục đích công nghiệp khác nhau. | ||||||||
Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có | Nhà sản xuất: Long Son Petrochemicals Co., Ltd | |||||||
thuộc nhóm 27.11 “Khí dầu mỏ và các loại khí hydrocarbon khác.”, phân nhóm “- Dạng hóa lỏng: ”, phân nhóm “- - Etylen, propylen, butylen và butadien:”, mã số 2711.14.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.