BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1704/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 12 tháng 4 năm 2023

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 8/6/2022 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 2410-04/2022/HAT ngày 15/02/2023 của Công Ty TNHH Henkel Adhesive Technologies Việt Nam, mã số thuế: 3600450091;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Chất kết dính Epoxy LOCTITE ECCOBOND UF 3808 55MLEC

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chất kết dính Epoxy

Ký, mã hiệu, chủng loại: 1440696

Nhà sản xuất: Công Ty TNHH Henkel Adhesive Technologies Việt Nam

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng tính trên trọng lượng:

Thành phần

Hàm lượng

Reaction product: bisphenol-F-(epichlorhydrin); epoxy resin (number average molecular weight ≤ 700) (old)

10- 30%

Oxirane,2,2'-[1,6-naphthalenediylbis(oxymethylene)]bis-

10- 30%

(Octahydro-4,7-methano-1H-indenediyl)bis(methylene) diacrylate

1- 10%

2,3-Epoxypropyl methacrylate

1- 10%

P-tert-Butylphenyl 1-(2,3-epoxy)propyl ether

1- 10%

exo-1,7,7-trimethylbicyclo[2.2.1]hept-2-yl methacrylate

1- 10%

Epoxy Resin Proprietary

1- 10%

2,2'-[Methylenebis(phenyleneoxymethylene)]bisoxirane

1- 10%

Reaction product: bisphenol-A-(epichlorhydrin)

1- 10%

Carbon black

1- 10%

tert-Butyl peroxy(2-ethyl)-hexanoate

0.1- 1 %

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

LOCTITE ECCOBOND UF 3808 underfill kiểu mao dẫn là dạng ống được nạp chứa đầy dung dịch màu đen được thiết kế để đóng rắn nhanh ở nhiệt độ thấp để giảm thiểu ứng suất lên thành phần khác. Khi đóng rắn, vật liệu này có đặc tính cơ khí ưu việt nhằm bảo vệ những mối hàn trong quá trình lưu hóa bằng nhiệt.

Cách thức sử dụng:

Thời gian rã đông đặc trưng được liệt kê như sau:

+ 1 giờ cho ống chất kết dính 10 cc

+ 1.5 giờ cho ống chất kết dính 30 cc

+ 2 tới 3 giờ cho ống chất kết dính 55 cc

Cần rã đông ống chất kết dính đến nhiệt độ phòng trước khi sử dụng.

Rã đông bằng cách đặt ống chất kết dính theo phương thẳng đứng sau khi bỏ ra khỏi tủ lạnh.

Không được mở bao bì khi nhiệt độ ống chất kết dính chưa đạt 25°C. Bất kì độ ẩm nào tìm thấy trên ống chất kết dính cần được loại bỏ trước khi mở nắp. Không được bỏ lại tủ lạnh. Khi Chất kết dính đã rã đông, không nên bỏ lại vào tủ lạnh.

Vật liệu đã rã đông nên lắp trên máy để dùng ngay.

Khi chất kết dính được chiết sang dung tích khác, cần tránh nhiễm tạp hoặc khí vào chất kết dính.

Chất kết dính cần phải sử dụng trong khoảng thời gian làm việc của chất kết dính.

- Thông số kỹ thuật:

Đóng gói dạng ống, dung tích 55ml, khối lượng tịnh 58G

- Công dụng theo thiết kế:

LOCTITE ECCOBOND UF 3808 là keo dán epoxy, khi đóng rắn, vật liệu này cung cấp các tính chất cơ học tuyệt vời để bảo vệ các mối hàn, dùng để gia cố bản mạch điện tử trong chuyền SMT

3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:

Tên thương mại: Chất kết dính Epoxy LOCTITE ECCOBOND UF 3808 55MLEC

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng tính trên trọng lượng:

Thành phần

Hàm lượng

Reaction product: bisphenol-F-(epichlorhydrin); epoxy resin (number average molecular weight ≤ 700) (old)

10- 30%

Oxirane,2,2'-[1,6-naphthalenediylbis(oxymethylene)]bis-

10- 30%

(Octahydro-4,7-methano-1H-indenediyl)bis(methylene) diacrylate

1- 10%

2,3-Epoxypropyl methacrylate

1- 10%

P-tert-Butylphenyl 1-(2,3-epoxy)propyl ether

1- 10%

exo-1,7,7-trimethylbicyclo[2.2.1]hept-2-yl methacrylate

1- 10%

Epoxy Resin Proprietary

1- 10%

2,2'-[Methylenebis(phenyleneoxymethylene)]bisoxirane

1- 10%

Reaction product: bisphenol-A-(epichlorhydrin)

1- 10%

Carbon black

1- 10%

tert-Butyl peroxy(2-ethyl)-hexanoate

0.1- 1 %

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

LOCTITE ECCOBOND UF 3808 underfill kiểu mao dẫn là dạng ống được nạp chứa đầy dung dịch màu đen được thiết kế để đóng rắn nhanh ở nhiệt độ thấp để giảm thiểu ứng suất lên thành phần khác. Khi đóng rắn, vật liệu này có đặc tính cơ khí ưu việt nhằm bảo vệ những mối hàn trong quá trình lưu hóa bằng nhiệt.

Cách thức sử dụng:

Thời gian rã đông đặc trưng được liệt kê như sau:

+ 1 giờ cho ống chất kết dính 10 cc

+ 1.5 giờ cho ống chất kết dính 30 cc

+ 2 tới 3 giờ cho ống chất kết dính 55 cc

Cần rã đông ống chất kết dính đến nhiệt độ phòng trước khi sử dụng.

Rã đông bằng cách đặt ống chất kết dính theo phương thẳng đứng sau khi bỏ ra khỏi tủ lạnh.

Không được mở bao bì khi nhiệt độ ống chất kết dính chưa đạt 25°C. Bất kì độ ẩm nào tìm thấy trên ống chất kết dính cần được loại bỏ trước khi mở nắp. Không được bỏ lại tủ lạnh. Khi Chất kết dính đã rã đông, không nên bỏ lại vào tủ lạnh.

Vật liệu đã rã đông nên lắp trên máy để dùng ngay.

Khi chất kết dính được chiết sang dung tích khác, cần tránh nhiễm tạp hoặc khí vào chất kết dính.

Chất kết dính cần phải sử dụng trong khoảng thời gian làm việc của chất kết dính.

- Thông số kỹ thuật:

Đóng gói dạng ống, dung tích 55ml, khối lượng tịnh 58G

- Công dụng theo thiết kế:

LOCTITE ECCOBOND UF 3808 là keo dán epoxy, khi đóng rắn, vật liệu này cung cấp các tính chất cơ học tuyệt vời để bảo vệ các mối hàn, dùng để gia cố bản mạch điện tử trong chuyền SMT

Ký, mã hiệu, chủng loại: 1440696

Nhà sản xuất: Công Ty TNHH Henkel Adhesive Technologies Việt Nam

thuộc nhóm 35.06 “Keo đã điều chế và các chất kết dính đã điều chế khác, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; các sản phẩm phù hợp dùng như keo hoặc các chất kết dính, đã đóng gói để bán lẻ như keo hoặc như các chất kết dính, khối lượng tịnh không quá 1 kg.”, mã số 3506.10.00 “- Các sản phẩm phù hợp dùng như keo hoặc như các chất kết dính, đã đóng gói để bán lẻ như keo hoặc như các chất kết dính, khối lượng tịnh không quá 1kg” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.