BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
----------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1647/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 04 tháng 3 năm 2016

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 231/TB-PTPL ngày 26/02/2016 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1 - Than củi đốt từ gỗ rừng trồng (keo, bạch đàn, vải) mới 100% size: (4-6)cm x (10 - 15)cm; hàm lượng tro<3%; %C>70%; Nhiệt lượng>7000cal/g; %S<0,2; 700 thùng#&VN

2. Đơn vị xuất khẩu: Công ty cổ phần CKT Việt Nam. Địa chỉ: Số 18 ngách 197/318/80 Đường Thạch Bàn, Tổ 11, P.Thạch Bàn, Q.Long Biên, Hà Nội. Mã số thuế: 0104349451

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 30066393725/B11 ngày 28/12/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan Ga đường sắt quốc tế Yên Viên - Cục Hải quan TP.Hà Nội

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Than củi từ gỗ, cứng, rắn chắc; hàm lượng tro là 4,36%; hàm lượng cacbon cố định là 90,45%; nhiệt lượng là 7110kcal/kg; hàm lượng lưu huỳnh là 0,04%; hàm lượng chất bốc là 5,19%

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Than củi từ gỗ, cứng, rắn chắc; hàm lượng tro là 4,36%; hàm lượng cacbon cố định là 90,45%; nhiệt lượng là 7110kcal/kg; hàm lượng lưu huỳnh là 0,04%; hàm lượng chất bốc là 5,19%

thuộc nhóm 44.02 “Than củi (kể cả than đốt từ vỏ quả hoặc hạt), đã hoặc chưa đóng thành khối”, phân nhóm 4402.90 “- Loại khác”, mã số 4402.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.