BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1531/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 12 tháng 3 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính về việc sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa XK, NK Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 gửi đối với hàng hóa nêu tại Thông báo kết quả phân tích số 1876/TB-KĐ3 ngày 11/11/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Phân kali viên, kali mảnh - Korn Kali B Ganular 40 0,248 dạng hạt miểng, kích thước không đồng đều trung bình từ 1-5mm (K2O: 40%, Mg: 3,6%, S: 4%, B: 2480 ppm, độ ẩm: 1% Hàng mới 100%. (mục 1 tờ khai hải quan)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Behn Meyer Agricare Việt Nam;

Địa chỉ: Đường D3, Khu công nghiệp Phú Mỹ II, phường Phú Mỹ, thị xã Phú Mỹ, tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu;

MST: 3502243682

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10292605460/A41 ngày 14/10/2019,đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Cảng Phú Mỹ (Cục Hải quan tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu)

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Phân bón có chứa Kali; dạng hạt, màu nâu, kích thước không đồng nhất, đóng gói với trọng lượng cả bì là 50,2kg/bao. Thành phần chính KCl, MgSO4...; hàm lượng kali hữu hiệu tính theo oxit Kail (K2O): 40,1%

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Phân bón có chứa Kali; dạng hạt, màu nâu, kích thước không đồng nhất, đóng gói với trọng lượng cả bì là 50,2kg/bao. Thành phần chính KCl, MgSO4...; hàm lượng kali hữu hiệu tính theo oxit Kali (K2O): 40,1%

thuộc nhóm 31.04 “Phân khoáng hoặc phân hóa học, có chứa kali” mã số 3104.90.00 “- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.