BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 11710/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 26 tháng 09 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh) tại thông báo số 2092/TB-PTPLHCM-14 ngày 11/9/2014, và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Giấy Kraft nhiều lớp, chưa tẩy trắng chưa in hình chữ dạng cuộn, định lượng 275 GSM, khổ (1500, 1900, 1950, 2100) mm - UB EXPORT LINERBOARD 275GSM (mục 3) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH BOX - PAK (Việt Nam). Địa chỉ: số 22 Đại lộ Hữu Nghị, KCN VSIP, Thuận An, Bình Dương. Mã số thuế: 3700509422 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10007127654/A12 ngày 22/07/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan KCN Việt Nam - Singapore (Cục Hải quan tỉnh Bình Dương) | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Kraft lớp mặt loại chưa tẩy trắng, thành phần bột giấy hóa học trên 80%, định lượng 275.2 g/m2, độ bục 961.8 kPa, dạng cuộn, chiều rộng 150cm | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: 275GSM UB LINERBOARD | |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Kraft lớp mặt loại chưa tẩy trắng, thành phần bột giấy hóa học trên 80%, định lượng 275.2 g/m2, độ bục 961.8 kPa, dạng cuộn, chiều rộng 150cm | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: 275GSM UB LINERBOARD | Nhà sản xuất: không có thông tin |
thuộc nhóm 48.04 “Giấy và bìa kraft không tráng, ở dạng cuộn hoặc tờ, trừ loại thuộc nhóm 48.02 hoặc 48.03”, phân nhóm “- Kraft lớp mặt”, mã số 4804.11.00 “- - Loại chưa tẩy trắng” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.